JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA
BARAZA LA MITIHANI LA TANZANIA

UTARATIBU WA KUFANYA MAOMBI YA MAREKEBISHO YA MAJINA

1.0 UTANGULIZI
Baraza la Mitihani la Tanzania hushughulikia maombi ya marekebisho ya majina ya watahiniwa yaliyokosewa

kuandikwa katika mitihani ya Shule za Msingi, Sekondari na Vyuo vya Ualimu. Ufuatao ni utaratibu unaotumika katika
kuwasilisha maombi na kufanya marekebisho.

2.0 MASHARTI YA MAREKEBISHO YA MAJINA

(a) Maombi ya marekebisho yawasilishwe katika kipindi kisichozidi mwaka mmoja baada ya matokeo ya mtihani
kutolewa.

(b) Marekebisho ya jina ni lazima yawe na lengo la kufanya jina linalohitajika lifanane na jina lililotumika katika
mtihani wa sifa (awali).

(© Marekebisho yanayokusudia kuongeza jina jipya au kuondoa/kubadilisha jina (Mfano: Magina kuwa
Madoba) hayaruhusiwi.

(d) Marekebisho yanayolenga kuboresha herufi zisizoathiri Matamshi ya jina linapotamkwa yanaweza kuombwa
kufanyika.

(e) Msingi pekee wa marekebisho ya jina ni mtihani wa sifa (awali) na sio jina lililopo katika viapo vya
mahakama, vyeti vya ndoa, ubatizo n.k.

() Cheti halisi chenye jina lilikosewa ni lazima kirudishwe NECTA kwa ajili ya mchakato wa marekebisho.

3.0 HATUA ZA KUFUATA WAKATI WA KUFANYA MAOMBI
(a) Fungua tovuti (Website) ya NECTA (www.necta.go.tz)

(i) Chagua na ubonyeze huduma mtandao (E-services)
(ii) Ingiza Nambari ya simu ili kupata nambari ya uthibitisho (code number)
(iii) Ingiza nambari ya uthibitisho (Code) uliyopokea kwenye simu yako (tarakimu nne [04])
(iv) Ingiza barua pepe yako.
(b) Namna ya kufanya malipo kwa kutumia‘Control Number
(i) Ingiza majina ya mwombaji kama yalivyoandikwa kwenye cheti / Hati ya matokeo.

(i) Ingiza tena nambari yako ya simu

(iii) Ingiza tena anwani yako ya barua pepe

(iv) Chagua huduma (Correction of Names)

(v) Tengeneza control number (Generate Bill).

(vi) Lipia ada ya marekebisho ya jina ya Tsh.35, 000/= (kwa cheti kimoja) kupitia benki au
mitandao ya simu kwa kutumia ‘Control number’ uliyotengeneza.

() Baada ya kufanya malipo
(i) Bonyeza Marekebisho ya Majina (Correction of Names) na ufanye maombi (Apply/New)
(i) Ingiza nambari ya simu ya mkononi na nambari ya malipo (Control Number).

(9) Jaza fomu ya maombi mtandao (Online Application Form) kisha Wasilisha ombi kwa kubofya
‘Submit’.

4.0 MAJIBU KWA MTEJA
Baada ya marekebisho kufanyika, Hati ya Matokeo (Results Slip) au cheti kipya chenye marekebisho
kitatumwa kwa mkuu wa shule au kwa mtahiniwa (endapo si mwanafunzi).

Eneo la Viwanda Mikocheni, Barabara ya Bagamoyo, S.L.P. 2624 au 32019 DAR-ES-SALAAM TANZANIA
Simu: +255-22-2700493-6/9 +255-22-2772423 Nukushi: +255-22-2775966
Barua pepe: esnecta@necta.go.tz, Tovuti: www.necta.qo.tz




